Foda Sanadin Foda, CaB6

Barka dai, zo ka duba kayan mu!

Foda Sanadin Foda, CaB6

Akwai mahadi da yawa a tsakanin B-CA, amma na gama gari da wanda yake da daidaituwa shine CaB6. Sabili da haka, allurar da aka haifa galibi tana nufin alli CaB6.

Tsarin tsari na mahaɗan hexboron shine tsarin CsCl. Bambanci shine cewa B6 octahedron yana ɗaukar wurin Cs.


Bayanin Samfura

Tambayoyi

Alamar samfur

>> Gabatarwar Samfura

Tsarin kwayoyin halitta  Cab6
Lambar CAS  12007-99-7
Halaye  baƙar fata da launin toka foda
Yawa  2. 33g / cm3
Maimaita narkewa  2230'C
Yana amfani da  1, don Baiyun carbon da magnesium farin marmara carbon refractory anti-oxidationanti-yashwa da kuma inganta karfin zafin jiki na boron additives2, don high conductivity jan ƙarfe don inganta watsin da ƙarfin deoxidizing ag

3, don masana'antar nukiliya anti-neutron na sabon kayan

4, wanda aka yi amfani dashi azaman sabon zafin jiki na kayan haɗin lantarki na 900K na juyawa a cikin sabon semiconductor

5, don kera sinadarin boron trichloride (BC3) da kayan ƙarancin boron

6, don ƙera ƙarfe mai tsabta mai ɗorewa (B2, ZB2 HB2, da sauransu J da kuma babban tsarkakken boronalloy (ni-b, CO-B, CU-B, da sauransu)

7, wanda aka yi amfani da shi don kera sinadarin mai dauke da sinadarin calcium-boron nitride (CA3B2N4) da kuma hadadden hexagonboron nide tare da kyakyawan aikinsa na kristal cubic boron nitd8, wanda aka yi amfani dashi azaman boron alloy cast iron desulfuzation deoxidation boron Bugu da kari agen9 da aka yi amfani da shi azaman boron karfe disulfunzation deoxo boron karfe narkewa deoxidizer

>> COA

COA

>> XRD

COA

>> Girman Takaddun shaida

COA

>> Bayanan da suka shafi

Akwai mahadi da yawa a tsakanin B-CA, amma na gama gari da wanda yake da daidaituwa shine CaB6. Sabili da haka, allurar da aka haifa galibi tana nufin alli CaB6.

Tsarin tsari na mahaɗan hexboron shine tsarin CsCl. Bambanci shine cewa B6 octahedron yana ɗaukar wurin Cs. Dangane da haɗin gwiwa mai ƙarfi tsakanin BB, yana da halaye na babban narkewa da tsananin tauri. Kayan aikinta na jiki da na sinadarai suna da karko sosai, a cikin lissafin iska, CaB6 na ƙananan ƙananan micron zai bayyana bayan digiri 800 na Celsius mai zafi, ba mai sauƙi ba ne don sakawa, CaB6 galibi ba shi narkewa cikin acid hydrochloric da sulfuric acid, don haka a zahiri don cire ƙazantar abubuwa ta hydrochloric acid, amma CaB6 yana narkewa a cikin nitric aci.

Shirya bayanan jiki da na sinadarai
1. Calcium hexaboride shine baƙin toka mai launin toka ko barbashi. Maimaita narkewa 2230 ℃, ƙimar dangi 2.33g / cm, mai narkewa cikin ruwa a ℃ 15 temperature dakin zafin jiki.
2. Silicon boride yana da ƙyalƙyali mai laushi mai launin toka mai haske tare da ƙimar dangi na 3.0g / cm da maɓallin narkewa na 2200 ℃. Ingan narkar shi ya fi na boron carbide da silicon carbide. Yana da ƙarfi da kwanciyar hankali musamman ma a ƙarƙashin girgizar yanayin zafi.

Babban Edita
1. Amfani da matsayin boron ƙari ga hadawan abu da iskar shaka juriya, yashwa juriya da kuma thermal ƙarfi kayan haɓɓaka aiki na dolomite da magnesia dolomite refractories.
2. Amfani dashi azaman deoxidizing degassing wakili na babban conductive jan ƙarfe don inganta haɓaka da ƙarfi.
3. An yi amfani dashi azaman sabon hujja na neutron a masana'antar nukiliya.
4. Sabbin kayan aikin semiconductor wadanda akayi amfani dasu a majalisun spintronic masu zafin jiki na 900K.
5. Anyi amfani dashi azaman boron alloy cast iron disulfurization da deoxidization boron mai kara wakili.
6. An yi amfani dashi azaman mai lalata, deoxidizing da boron mai kara ƙarfe don ƙarfe boron.
7. Anyi amfani dashi azaman deoxidizer don narkewar karfe.

>> Musammantawa  • Na Baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta sakon ka anan ka turo mana